_

Office Hours and Holiday

2564
วันศุกร์ที่ 1 มกราคม

Friday 1 January

วันปีใหม่สากล

New Year’s Day

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันจันทร์ที่ 8 มีนาคม

Monday 8 March

วันแม่หญิงสากล

International Women’s Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันอังคารที่ 6

Tuesday 6 April

วันพระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช และวันที่ระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์

Chakri Momorial Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันอังคารที่ 13 เมษายน

Tuesday 13 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Day & Lao New year

วันหยุดประจำปี: Lao

วันพุธที่ 14 เมษายน

Wednesday 14 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Day & Lao New year

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันพฤหัสบดีที่ 15 เมษายน

Thursday 15 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Day & Lao New year

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันศุกร์ที่ 16 เมษายน

Friday 16 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Day & Lao New year

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันจันทร์ที่ 3 พฤษภาคม

Monday 3 May

วันแรงงานแห่งชาติ

Substitution for International Labour Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันอังคารที่ 4 พฤษภาคม

Tuesday 4 May

Coronation Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพุธที่ 26 พฤษภาคม

Wednesday 26 May

วันวิสาขบูชา

Visakha Bucha Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพฤหัสบดีที่ 3 มิถุนายน

Thursday 3 June

วันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี

H.M. Queen Suthida Bajrasudhabimalalakshana’s Birthday

วันหยุดประจำปี: Thai

วันอังคารที่ 20 กรกฎาคม

Tuesday 20 July

Lao Women’s Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันพุธที่ 28 กรกฎาคม

Wednesday 28 July

H.M. King Maha Vajiralongkorn Phra Vajiraklaochaoyuhua’s Birthday

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม

Thursday 12 August

 

วันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชินีพันปีหลวง และวันแม่แห่งชาติ

H.M. Queen Sirikit The Queen Mother’s Birthday and National Mother’s Day of Thailand

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพุธที่13 ตุลาคม

Wednesday 13 October

วันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาทิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร

King Bhumibol Adulyadej The Great Memorial Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม

Thursday 21 October

วันออกพรรษา

End of Buddhist Lent Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันศุกร์ที่ 22 ตุลาคม

Friday 22 October

Substitution for King Chulalongkorn’s Memorial Day and Boat Racing Festival

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันพฤหัสบดีที่ 2 ธันวาคม

Thursday 2 December

วันชาติลาว

Lao National Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันจันทร์ที่ 6 ธันวาคม

Monday 6 December

วันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาทิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ

Substitution for H.M. King Bhumibol Adulyadej The Great’s Birthday, National Day of Thailand, National Father’s Day of Thailand

วันหยุดประจำปี: Thai

วันศุกร์ที่ 31 ธันวาคม

Friday 31 December

วันสิ้นปี

New Year’s Eve

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

เวลาทำการ :

วันจันทร์-วันศุกร์
08.30 น. – 12.00 น. และ 13.00 น. – 16.30 น.

ฝ่ายกงสุล :

วันจันทร์-วันศุกร์
08.30 น. – 12.00 น. และ 13.00 น. – 16.00 น.

วันหยุดประจำสัปดาห์ :

วันเสาร์ – วันอาทิตย์