_

Office Hours and Holiday

2566
วันจันร์ที่ 2 มกราคม

Monday 2 January

วันปีใหม่สากล

Substitution for New Year’s Day

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันจันทร์ที่ 6 มีนาคม

Monday 6 March

วันมาฆบูชา

MakhaBucha Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพุธที่ 8 มีนาคม

Wednesday 8 March

วันแม่หญิงสากล

International Women’s Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันพฤหัสบดีที่ 6 เมษายน

Thursday 6 April

วันพระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช และวันที่ระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์

Chakri Momorial Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันศุกร์ที่ 14 เมษายน

Friday 14 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Holiday

วันหยุดประจำปี: Thai & Lao

วันจันทร์ที่ 17 เมษายน

Monday 17 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Holiday

วันหยุดประจำปี: Lao

วันอังคารที่ 18 เมษายน

Tuesday 18 April

วันสงกรานต์

Songkran Festival Holiday

วันหยุดประจำปี: Lao

วันจันทร์ที่ 1 พฤษภาคม

Monday 1 May

วันแรงงานแห่งชาติ

Substitution for International Labour Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันพฤหัสบที่ 4 พฤษภาคม

Thursday 4 May

Coronation Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันจันทร์ที่ 5 มิถุนายน

Monday 5 June

วันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี

H.M. Queen Suthida Bajrasudhabimalalakshana’s Birthday

วันวิสาขบูชา

Visakha Bucha Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันพฤหัสบที่ 20 กรกฎาคม

Thursday 20 July

Lao Women’s Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันศุกร์ที่ 28 กรกฎาคม

Friday 28 July

H.M. King Maha Vajiralongkorn Phra Vajiraklaochaoyuhua’s Birthday

วันหยุดประจำปี: Thai

วันอังคารที่ 1 สิงหาคม

Tuesday 1 August

Asalha Bucha Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันจันทร์ที่ 14 สิงหาคม

Monday 14 August

 

วันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชินีพันปีหลวง และวันแม่แห่งชาติ

Substitution for H.M. Queen Sirikit The Queen Mother’s Birthday and National Mother’s Day of Thailand

วันหยุดประจำปี: Thai

วันศุกร์ที่ 13 ตุลาคม

Friday 13 October

วันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาทิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร

King Bhumibol Adulyadej The Great Memorial Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันจันทน์ที่ 23 ตุลาคม

Monday 23 October

King Chulalongkorn Memorial Day

วันหยุดประจำปี: Thai

วันจันทร์ที่ 30 ตุลาคม

Monday 30 October

วันงานแข่งเรือ

Boat Racing Festival

วันหยุดประจำปี: Lao

วันจันทร์ที่ 4 ธันวาคม

Monday 4 December

หยุดชดเชยวันชาติลาว

Substitution for Lao National Day

วันหยุดประจำปี: Lao

วันอังคารที่ 5 ธันวาคม

Monday 5 December

วันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาทิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ

H.M. King Bhumibol Adulyadej The Great’s Birthday, National Day of Thailand, National Father’s Day of Thailand

วันหยุดประจำปี: Thai

วันจันทร์ที่ 11 ธันวาคม

Monday 11 December

หยุดชดเชยวันรัฐธรรมนูญ

Substitution for Constitution Day

วันหยุดประจำปี: Thai

 

เวลาทำการ :

วันจันทร์-วันศุกร์
08.30 น. – 12.00 น. และ 13.00 น. – 16.30 น.

ฝ่ายกงสุล :

วันจันทร์-วันศุกร์
08.30 น. – 12.00 น. และ 13.00 น. – 16.00 น.

วันหยุดประจำสัปดาห์ :

วันเสาร์ – วันอาทิตย์